Thứ 7, 17/04/2021, 11:33 AM
Bạn đọc đăng tin
Hotline: 0918658465

Chi phí thực cho mỗi lần sử dụng iPhone X đáng giá bao nhiêu?

Chi phí thực cho mỗi lần sử dụng iPhone X đáng giá bao nhiêu?
(Tieudung.vn) - Nếu chỉ sử dụng iPhone X trong một năm tròn, một ngày, bạn sẽ tốn khoảng 3,14 USD (tương đương 72 nghìn đồng).

Tại Mỹ, khi mua iPhone X bản 64GB, người dùng sẽ phải bỏ ra tới 1000 USD (tương đương 22,7 triệu đồng). Đây được xem là mẫu iPhone có giá bán cao nhất từ trước tới nay, vậy nếu chỉ sử dụng thiết bị trong một năm, chi phí mỗi ngày bạn bỏ ra là bao nhiêu?

 chi phi thuc cho moi lan su dung iphone x dang gia bao nhieu? hinh anh 1

Chi phí sử dụng iPhone X trong một năm.

Nếu tính toán nhanh, bạn sẽ thấy, trong thời gian 365 ngày, bạn sẽ chi ra khoảng 3,14 USD (tương đương 72 nghìn đồng) một ngày. Tuy nhiên, trung bình người dùng iPhone X sẽ thường sử dụng chúng trong khoảng 2 năm. Do đó, mức giá bên trên sẽ giảm đi còn một nửa.

 chi phi thuc cho moi lan su dung iphone x dang gia bao nhieu? hinh anh 2

iPhone X được tích hợp nhiều tính năng cao cấp.

iPhone X là phiên bản iPhone đặc biệt, kỷ niệm 10 năm ra mắt dòng iPhone của Apple. Chiếc này không chỉ sở hữu thiết kế hoàn toàn mới mà còn được trang bị hàng loạt tính năng cao cấp: màn hình OLED cỡ 5,8 inch; camera True Depth; công nghệ nhận dạng khuôn mặt Face ID, có khả năng sạc không dây,...

Ngoài tùy chọn 64GB, người dùng có thể chi ra 1149 USD (khoảng 26,1 triệu đồng) để mang về cho mình phiên bản iPhone X với bộ nhớ trong 128GB. Ước tính, giá xách tay của iPhone X bản chuẩn về Việt Nam có thể lên tới 30 triệu đồng.

Theo Dân Việt

Tags:
5 15 5 Nhấn vào đây để đánh giá
Tin liên quan
Tỷ giá

Pháp luật tiêu dùng

Thuốc lá, rượu nhập khẩu và sản xuất trong nước sẽ phải dán tem điện tử
(Tieudung.vn) Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư số 23/2021/TT-BTC hướng dẫn việc in, phát hành, quản lý...
 
Bán cá kho có giòi, Cleverfood bị phạt 17 triệu đồng
(Tieudung.vn) Bán cá kho có giòi cho người tiêu dùng, Công ty cổ phần thực phẩm Clerverfood bị xử...
 
Vụ người tiêu dùng “tố” ăn gạo mầm Vibigaba có vị đắng và gây ngứa: Tập đoàn Lộc Trời nói gì?
(Tieudung.vn) Sau khi Tieudung.vn (báo Kinh tế và Đô thị) đăng bài liên quan đến những phản ánh của...

Chống hàng giả

Sản xuất giả nệm Thắng Lợi
(Tieudung.vn) Công ty TNHH Vườn Xanh Bình Dương sản xuất giả nệm thương hiệu Thắng Lợi vừa bị QLTT...
 
Đang livestream bán hàng thì bị thu giữ hàng trăm hộp mỹ phẩm, nước hoa nhập lậu
(Tieudung.vn) Đang livestream bán hàng trên facebook thông qua tài khoản “dungvu”, một cơ sở kinh doanh tại xã...
 
Hà Nội: Phát hiện thêm cơ sở sản xuất nước giặt giả mạo nhãn hiệu D-nee và Comford
(Tieudung.vn) Mới đây, lực lượng chức năng đã phát hiện, thu giữ trên 2.000 can nước giặt nhãn D-nee,...

Cảnh báo

Giá đất tăng đến 20 lần, UBND xã phải thông báo cảnh giác
(Tieudung.vn) Trước tình trạng sang nhượng đất trên địa bàn với số lượng lớn, hiện tượng tách thửa, phân...
 
Măng tây giá rẻ được bán tràn lan trên các vỉa hè
(Tieudung.vn) - Gần đây, măng tây được bán nhiều ở trên các vỉa hè chỉ với giá từ 30.000-50.000 đồng/kg.
 
Trưởng Ban quản trị chung cư Tín Phong quyết khóa cửa tầng hầm bất chấp an toàn cháy nổ!
(Tieudung.vn) Mới đây tại TP Hồ Chí Minh xảy ra 2 vụ cháy làm chết 9 người, do nhà...
Giá nông sản
Nguồn: Bộ nông nghiệp và phát triển nông thôn Xem thêm »

Chuyên trang Tiêu dùng - Báo Kinh tế & Đô thị điện tử, Cơ quan của UBND TP. Hà Nội
Giấy phép số: 2611/GP-BTTTT do Bộ Thông tin & Truyền thông cấp ngày 28/12/2012
Tổng Biên tập: Nguyễn Minh Đức

() Không sao chép dưới mọi hình thức khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Tieudung.vn

Share facebook Share google Share twitter Share linkedin Share pinterest
1.04056 sec| 835.195 kb